MISTARI YA WIMBO HUU

Ikulu ni mahali patakatifu Ikulu ni mahala patakatifu
Mimi sikucha guliwa na wananchi wa Tanzania
Kuja kupageuza kuwa pango la walanguzi

Drop drop drop drop drop yop
Haaa haaa yes Surprise
Tongwe records
We are here for revolution word
Mr President welcome to White House
Thank you aaaah
Thank you yeah

Mi ndo’ Roma Mkatoliki mwenye asili ya Kiyahudi
Mpare wa Milimani salamu ya kikwetu urewedi
We ni Mkwere wa Chalinze ambaye hutamsahau Mnyakyusa (Mwakyembe)
Aliyewafundisha Monduli siasa
Aliyekula kiapo kwa Agano Jipya la Wakorintho
Siyo Msabato mwenye siasa za kubattle kama Zitto
Mwenye wito wa Appocalypto husssle za Kambikatoto
Msaka ndoto kama Kristo shujaa kama Mrisho Mpoto
Jasiri kama Mandela busara kama Nyerere
Niliyejificha mapangoni mithili ya Otango Osale
So usinidanganye kwa uchawi waaa kutumia ndulele
Au vita vya majimaji nife kama Kinjekitile
Hatutaki siasa za kale siku hizi tunawahi kubalehe
Nawapa pole wakazi wote wa Tandale kwa Mtogole
Akhsante Sheikh umeniita Ikulu sio kisa nina nyota ya mshale
Najua mvi sio busara ila naomba amani itawale
Ikulu yako ina thamani zaidi ya falme za kiarabu
Cha ajabu hawaithamini na inapoteza thawabu
Taifa lilikutabri tangu enzi ukiwa waziri
JK wa 2 utakuja ongoza hii serikali
Yenye vilio kote kama kina mama wa Galilaya
Wanaoutafuta ukombozi wasimamishepo bila haya
Viongozi wetu ni mafia na mabeautifull lier
Nilikuwa na ndoto hizo ila bado hawaja niinspire

Pangani si mlituahidi mtamwaga na lami vipi
Bado
Wanafuzi mlituahidi walimu mtawaleta
Woooh
Morogoro na Tanga vipi
Badooo
Dodoma
Badooo
Kigoma
Badooo
Maisha bora kwa Watanzania nyie wenyewe mlituambia
Manesi
Badooo
Mapolisi
Badooo
Ajira kwa vijana na maendeleo kwa kina mama
Watoto
Badoo
Kina mama
Badoo

Inafahamika ulipewa nchi angali imeshachafuka
Uongoze hii familia kubwa ya kizazi cha nyoka
Na ukakubali kubeba huu msalaba wa ukombozi
Hizi kashfa ndo’ changamoto zisikutoe machozi
Sitosahau campaign zako za mwaka 2005
Nilichomwa na jua nikingoja upite nipunge mkono
Traffic aliyepangwa saa moja kisha ukapita saa saba
Akiwa na stress za mwanae shuleni kafukuzwa ada
Leo mna nyumba mna mashamba mna viwanja mna viwanda
Mi nasaga na rhumba na mshahara wangu haujapanda
Yule traffic maisha magumu aaah muogopeni Mungu
Nikisema it is not fair mnataka mnifunge pingu
Gerezani kesi za wanyonge cheki zinapigwa tarehe
Jamhuri itafata mkondo ee mola wangu wasamehe
Wasaliti kama Eskarioti mbele ya Yesu Mnazarethi
Wa sakramenti ya ekaristi bado hawaitaki torati
Harakati ndo’ jadi siogopi hadi wanichape mjeledi
Hadi yuddi alikuwa shahidi kwa vinanda na vinubi
Elimu yetu bahati nasibu kama mikopo ya desi
Kimbilio la waliofeli ni ualimu na upolisi
Wamefisadi tenda ya rada ndege ya raisi magari ya jeshi
Wote matraitor sasa skrepa kama Lubumbashi
Wanapata alama za juu kwa kumuhonga penzi professor
Mtunza pesa wa benki kuu kumbe pepa zote alidesa
Au unataka 2010 mapinduzi yawe ya Liberia
Eti utajiri ni mbuga milima na ziwa Vicktoria
Piga vita ujinga umasikini na HIV carriers
Askofu kutawala nchi hatutaki hizo elimu dunia
Migomo ya chuo kikuu naitupia jicho la 3
Sitetei mpaka Rutashoborwa akiwa wakili kisutu
Kul – nafs – dhal – kal – maut inasema torati
Rest in peace shusha bendera ipepee nusu mlingoti
Bungeni hawaijadili bajeti ya mlala hoi
Mtu hataishi kwa mkate bali neno siyo divai
Tazama timu yako iliyoko madarakani
Na mchunguze kwa makini anayelia sana msibani

Pangani si mlituahidi mtamwaga na lami vipi
Bado
Wanafuzi mlituahidi walimu mtawaleta
Woooh
Morogoro na Tanga vipi
Badooo
Dodoma
Badooo
Kigoma
Badooo
Maisha bora kwa Watanzania nyie wenyewe mlituambia
Manesi
Badooo
Mapolisi
Badooo
Ajira kwa vijana na maendeleo kwa kina mama
Watoto
Badoo
Kina mama
Badoo

Huu sio wakati wa kuwaua maalbino
Angalau mapinduzi kama Macio Maximo
Usihangaike kumtafuta Romami Hakimu wa getho
Mwenye sauti ya mamlakaIiliyomfikisha Mrombo Keko
Baada ya kukemea ufisadi na sera za Karamagi
Na waliokula jasho letu kwenye migodi ya Buzwagi
Utazuia vipi ongezeko la wimbi la ukeketaji
Wakati Ngariba ndo’ diwani wa kata kwenye kijiji
Neither do I hongera ulipima ukimwi
Watanzania nasi tuamke tusimpige kibao tu Mwinyi
Hapa nagundua aya-tul – munafik – thalatha
Inawezekana aliishia alifu wakati anasoma madrasa
Huu sio muda wa kujadili kesi za Manji na Mengi
Hayo ya Mungu we Kaisari jadili mambo ya msingi
Teacher alipojiita mtabiri Tanganyika wote vipofu
Padre wa kwanza pentekoste ubatizo wa maji marefu
Machozi yalinitoka Segera watoto hawapati haki
Wengi wamekimbia shule basi lije wauze visheti
Wanaosomeshwa kwa mtaji wa chapati na uvuvi wa samaki
Wabunge wao wamekaa na wanajiita wanaharakati
Rudi kwenu kahamasishe nduguzo hawana taaluma
Wazaramo wamegoma soma still mwali wanamcheza ngoma
Wanalia Kilwa Kivinje huku wanaocheka ni wabunge
Walionunua kura ya bibi kwa kumuhonga doti ya kitenge
Hata wamasai walikuchagua kwa kura nyingi za upendo
Wakiamini mtetezi yuaja wa jimbo la Oldoyo Sambo
Waambie what is going on ndani ya himaya ya bwawa la Mtera
Waonyeshe na mikataba ya utawala wa mgodi wa Kiwira
Jeshi lote kwenda Tarime hawakuwa na njia mbadala
Na walioteketea Mbagala
Mrpres Haya masikharaaaa
Sina maana utoke wewe hicho kiti umuachie professor
Nisamehe kama nakosea maana mimi sio mwanasiasa
Claps claps claps

Kwa hiyo kitu kimoja tunataka kuelewa
ni hali ya matatizo ya nchi yetu yalivyo sasa hiviEee
Kwasababusera yaayawamu ya kwanza awamu yangu mimi
imefanya mema imefanya ya kijinga
ya kijinga yanaachwa lazima yaachwe
Ubaya wenu ni kwamba mnaacha memamnachukua ya kijinga

Toa Maoni Hapa

SHIRIKISHA MWINGINE

Your email address will not be published. Required fields are marked *

SHIRIKI KUONGEZA MISTARI